|
|
|
|
|
|
|
Ban Chỉ huy Quân sự Quận 4 bế mạc huấn luyện quân nhân dự bị năm 2023
|
|
Sáng ngày 23/5/2023, Ban Chỉ huy Quân sự Quận 4 tổ chức bế mạc huấn luyện quân nhân dự bị (QNDB) thuộc Tiểu đoàn Bộ binh và 3 Trung đội trực thuộc Quận 4 năm 2023. Đến dự buổi bế mạc có các đồng chí: Thượng tá Phạm Thanh Huyền, Phó Tham mưu Trưởng Bộ Tư lệnh TPHCM; Võ Thanh Dũng, Phó Chủ tịch UBND Quận 4.
Đợt huấn luyện được tổ chức từ ngày 09/5/2023 đến ngày 23/5/2023. Trong thời gian 15 ngày, 62 quân nhân dự bị đã tham gia huấn luyện một số nội dung như: tình hình, chức năng, nhiệm vụ đơn vị dự bị động viên, Luật Lực lượng dự bị động viên 2019, Luật Nghĩa vụ quân sự năm 2015; Âm mưu thủ đoạn “diễn biến hòa bình”, bạo loạn lật đổ của các thế lực thù địch; quan điểm, đường lối của Đảng, Nhà nước ta trong bảo vệ Tổ quốc Việt Nam trong tình hình mới; những nội dung mới về tổ chức biên chế, thủ đoạn tác chiến của quân đội Mỹ và đồng minh; phương pháp xây dựng kế hoạch, tiến trình biểu, giáo án huấn luyện quân sự; huấn luyện điều lệnh đội ngũ; các tính năng chủ yếu của một số vũ khí, trang bị mới...
Kết quả, 100% quân số tham gia huấn luyện đạt yêu cầu, trong đó 82,26 % đạt Khá - Giỏi, bảo đảm an toàn tuyệt đối về người và vũ khí trang bị, chấp hành nghiêm kỷ luật nơi đóng quân.
![](/Hnh%20nh%20bn%20tin/2023-5/BemacHLCB-1.jpg)
Đồng chí Võ Thanh Dũng, Phó Chủ tịch UBND Quận 4 phát biểu tại buổi bế mạc. |
![](/Hnh%20nh%20bn%20tin/2023-5/BemacHLCB-2.jpg)
Ban Chỉ huy Quân sự Quận 4 trao Giấy khen cho các cá nhân. |
Dịp này, Ban Chỉ huy Quân sự Quận 4 đã trao Giấy khen cho 6 cá nhân có thành tích xuất sắc trong quá trình tham gia huấn luyện.
Nguyễn Hùng
|
|
Số lượt người xem:
320
|
|
|
|
|
|
|